---9A Forum---
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Teens và Facebook

5 posters

Go down

Teens và Facebook Empty Teens và Facebook

Post  una_crazy Sun Oct 04, 2009 3:39 pm

Teens và Facebook Fac_s
Với nhiều công cụ hỗ trợ hấp dẫn, Facebook (FB) giúp teens có thêm nhiều cơ hội để quảng bá thương hiệu “tôi” của mình.
PR qua wall - Bức tường nhiều chuyện

Mặc dù không thể viết entry như 360 nhưng với bức tường (wall), Facebook cho phép các Fbers có thể dễ dàng chia sẻ tâm trạng hay bất kì điều gì bất chợt nảy ra trong đầu. Và khi một dòng “tâm sự” được post lên là hầu hết tất cả các friend trong danh sách đều xem được mà không cần phải mất công đi spam thông báo về bài viết mới như trên 360. Chế độ liên kết rộng rãi còn giúp cho một người biết những commnet phản hồi bài viết của mình và ngay cả...comment cho bài viết của người khác. Không những thế, cứ khi nào có comment mới cho wall của mình hay comment cho wall của người khác thì chế độ Notification cũng thông báo cho bạn biết ngay lập tức. Đúng là siêu tám chuyện nhỉ. Thế nhưng sự...nhiều chuyện này lại hết sức thuận lợi cho teens trong công cuộc PR bản thân. Hàng ngày có chuyện gì là teens lại vào FB viết vội vài dòng chia sẻ, hay thậm chí cứ ít phút lại “thốt lên” dăm ba câu sầu đời. Và chỉ trong tích tắc là comment hỏi han lại tăng lên vù vù.

Tường cũng là nơi có thể upload hình ảnh, mặc dù mỗi làn chỉ có thể đăng được một hình duy nhất, thế nhưng điều này cũng đem lại tiện lợi. Vì người xem có thể trực tiếp comment (bình lụân) vào tấm ảnh. Chính vì thế, facebook đang là nơi mà teens thích tự sướng tha hồ cập nhật hình và nhận được lời nhận xét của mọi người ngay lập tức.

Chính vì sự tiện lợi này mà nhiều sao, hay hotgirl, hotboy đã dọn nhà qua FB ngay sau khi 360 thông báo đóng cửa.

Nhiều shop online vẫn thường trú trên blog của 360 cũng đã nhanh chóng di dời sang FB. Và việc kinh doanh cũng lên như diều gặp gió.

Bạn Hoa, chủ một shop bán quần áo cho biết: “Từ ngày dọn shop qua FB mình không phải tốn thời gian thông báo cho khách biết khi có hàng mới. Wall đã giúp mình tự động thông báo cho mọi người biết. Khách vào comment mua hàng liên tục. Hàng “ra đi” rất nhanh cứ một tuần là mình phải nhập thêm hàng về mới đủ bán đó!”.

Birthday reminder(BR) - kẻ thù của những nhân “thích” quên ngày sinh nhật bạn bè.

Mấy đứa bạn trong hội cứ hay mắc bệnh...quên ngày sinh nhật. Vậy thì phương thuốc trị hiệu quả nhất là dùng công cụ nhắc nhở ngày sinh nhật này. Việc bạn cần làm là tạo một cái reminder với ngày sinh nhật cụ thể và rồi gửi đến bạn bè, chắc ăn hơn thì cứ gần đến này sinh nhật bạn cứ việc tấn công hộp tin tới tấp các reminder thì bảo đảm ngày sinh nhật của bạn sẽ không thiếu tên nào đâu.Công cụ này còn giúp bạn nhận và gửi e-card chúc mừng sinh nhật bạn bè nữa đấy.

Lan( 17 tuổi, quận 3) cười tít mắt nói: “Vừa rồi, sinh nhật mình “bội thu” quà và lời chúc luôn mà không cần phải nhắc nhở tụi bạn gì hết. Nhờ công cụ BR gởi nhắc nhở mà tất cả những ai có trong FB cũng biết đến sinh nhật mình. Thích ghê luôn”...

PR qua công cụ Event

Đây là công cụ mà những teens ưa thích tiệc tùng không thể bỏ qua. Party mùa thu, party ngày Halloween, hội đổi đồ...tất tần tật các sự kiện khác nữa bạn có thể dùng công cụ này đề thông báo cho bạn bè. Tạo một thông tin sự kiện (event) thật đơn giản: vào công cụ Event rồi điền đầy đủ thông tin: tên sự kiện, thời gian tổ cứ địa điểm…Thông qua đó bạn bè trong danh sách sẽ biết mà có thể đăng ký tham gia. Nó sẽ giúp bạn có kế hoạch tổ chức qui mô bữa tiệc cũa mình. Đồng thời, những người bạn trung gian trong list của bạn bè khi nghía thông tin trong mục Event cũng có thể biết mà tham gia. Thật là một công cụ tốt để kết thêm bạn, teens nhỉ.

Event là một công cụ thông báo sự kiện thật tốt thì tại sao không dùng nó làm kênh liên lạc giữa đoàn trường với các lớp nhỉ. Mỗi khi có hội họp hay có hoạt động mới cần thông báo thay vì gửi thư mời hay thông báo trên bảng tin (mà teens mình rất hay lười lên văn phòng Đoàn lắm nha) đoàn trường chỉ việc tạo một cái event và ghi thông báo trên wall. Mỗi lớp với FB riêng có kết nối với FB của trường sẽ cập nhật tin tức ngay lập tức. Hơn nữa không chỉ bí thư mới nắm rõ mà các thành viên trong lớp cũng biết sắp tới trường mình có hoạt động gì.

PR qua quiz

Nhờ chức năng Application nên teens nào muốn giúp bạn bè “nạp” thêm kiến thức về mình thì chỉ việc tạo ra một cái quiz thật kêu “Bạn biết gì về tớ/ công chúa A/ Hot boy B…?”. Số lượng câu hỏi không hạn chế nên bạn có thể tha hồ đặt ra hàng tá câu hỏi liên quan đến bản thân: ngày sinh, sở thích, màu sắc ưa thích, nickname... Nếu có chút khiếu hài hước thì hãy dí dỏm hóa câu hỏi nhé, chẳng hạn như “Ngày cậu phải tặng quà cho tớ..?”, “ Tớ hay nổi điên...giờ nào?”. Cậu bạn tớ đã có một câu hỏi khiến những cô nàng lần đầu vào làm quiz của cậu đỏ mặt tía tai “Tớ thích làm chuyện ấy khi nào?”, và câu trả lời là “ Tớ đi tắm lúc 6pm”. Những câu hài hước tương tự như thế thì khó ai mà quên được. Và nhờ đó thì bạn bè lại càng biết rõ nhau hơn.

Anh bạn Minh (ĐH Kinh Tế) hào hứng cho biết: “Tớ sở hữu đến hơn 10 cái quiz. Phân nữa trong số đó là về bản thân mình rồi. Mình cũng gửi tin nhắc nhở liên tục để mọi người trong danh sách làm. Một cách quá dễ dàng để tất cả biết mình là ai, hihi”.

Bạn đã có FB chưa, cộng đồng FBers đang mở rộng phạm vi của mình, và họ đang tận dụng rất tốt các công cụ trên FB để khẳng định bản thân mình. Là một teens không thích chìm nghỉm thì sao không nhanh chóng tạo một trang cho riêng mình và tiếp tục công cuộc PR bản thân còn dang dở trên 360.

TH8X theo Muctim
una_crazy
una_crazy
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Teens và Facebook Empty Re: Teens và Facebook

Post  ~moon ngốc ~@ icnl @~ Sun Oct 04, 2009 4:55 pm

pé sơn mới tạo mà post nhìu bài wá nhák!! gen tị đó nhak!! huhu confused winking Sad
~moon ngốc ~@ icnl @~
~moon ngốc ~@ icnl @~
Nô tì
Nô tì

Back to top Go down

Post  una_crazy Sun Oct 04, 2009 4:59 pm

rảnh thì ngồi cày thôi chị winking
una_crazy
una_crazy
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  skiller1709 Sun Oct 04, 2009 6:06 pm

thằng này spam ah laughing laughing angry
skiller1709
skiller1709
Ô-sin
Ô-sin

Back to top Go down

Post  una_crazy Sun Oct 04, 2009 6:31 pm

Spam giề x-(
una_crazy
una_crazy
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  ¤¤––•†«NøØ•W奥»†•–– ¤¤ Wed Oct 07, 2009 8:37 pm

Moon fảj tích cực pót bàj đj chứ làm nô tỳ zậy woàj ah`?? Teens và Facebook 754614

¤¤––•†«NøØ•W奥»†•–– ¤¤
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  una_crazy Thu Oct 08, 2009 7:39 pm

học tập em nè laughing
una_crazy
una_crazy
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  ¤¤––•†«NøØ•W奥»†•–– ¤¤ Fri Oct 09, 2009 6:32 pm

hjhj em là xì pam chứ hok fảj post!!!

¤¤––•†«NøØ•W奥»†•–– ¤¤
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  una_crazy Fri Oct 09, 2009 8:54 pm

Kệ đi anh laughing forum lớp anh,em chơi ké cho vui laughing nên mới spam laughing
una_crazy
una_crazy
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  ~moon ngốc ~@ icnl @~ Sun Oct 11, 2009 12:44 pm

ơơơơ.....tại sao pé moon dễ xươg lại làm nô tì chứ ko chịu đâu...khóc àh!! @_@.....thui kệ vậy mới đặc trưg hjhj big grin Happy Sad big hug smug broken heart kiss surprise
~moon ngốc ~@ icnl @~
~moon ngốc ~@ icnl @~
Nô tì
Nô tì

Back to top Go down

Post  ¤¤––•†«NøØ•W奥»†•–– ¤¤ Sun Oct 11, 2009 1:19 pm

~moon ngốc ~@ icnl @~ wrote:ơơơơ.....tại sao pé moon dễ xươg lại làm nô tì chứ ko chịu đâu...khóc àh!! @_@.....thui kệ vậy mới đặc trưg hjhj Teens và Facebook 199827 Teens và Facebook 371165 Teens và Facebook 754614 Teens và Facebook 410482 Teens và Facebook 837386 Teens và Facebook 341490 Teens và Facebook 886838 Teens và Facebook 176573
ặc ặc pót jt' bàj thj` làm nô tỳ chứ mún seo nữa chòj??

¤¤––•†«NøØ•W奥»†•–– ¤¤
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  ~moon ngốc ~@ icnl @~ Tue Oct 13, 2009 7:11 pm

ơơơ!! wê nhé!! Sad Sad Sad Sad
~moon ngốc ~@ icnl @~
~moon ngốc ~@ icnl @~
Nô tì
Nô tì

Back to top Go down

Post  o.OkIrAO.o Tue Oct 13, 2009 10:24 pm

una_crazy wrote:Kệ đi anh laughing forum lớp anh,em chơi ké cho vui laughing nên mới spam laughing

lol spam tu` forum cu~ wa day lun so. em roi` do SOn o.O
o.OkIrAO.o
o.OkIrAO.o
V.I.P
V.I.P

Back to top Go down

Post  una_crazy Wed Oct 14, 2009 3:51 pm

Kira hử winking phải nói Thảo mới đc laughing mà tại em thấy 4rum ít box vs topic nên spam cho nó vui chứ winking anh thấy hok ai cũng spam đâu phải mình em mà tại em spam nhiều nhất thui hehe
una_crazy
una_crazy
Moderator
Moderator

Back to top Go down

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top Go down

Back to top